WE LOVE VANDON !!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

WE LOVE VANDON !!!

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Keywords
Hoan game thông nhât
Latest topics
» Họp lớp tại Đầm Sen 21.07.12
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitimeMon Jul 23, 2012 8:12 pm by admin

» [Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]]
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitimeSun Jul 15, 2012 4:43 am by shikan

» Charles (Poreotics) W.O.D
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitimeTue Jun 26, 2012 6:00 am by admin

» Matt Nguyen (Dumbo, Poreotics) W.O.D
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitimeSun Jun 10, 2012 7:42 am by HLH_Eminem

» Jet Li (Poreotics) W.O.D
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitimeSun Jun 10, 2012 7:38 am by HLH_Eminem

» PoreoticS- Xem ung ho
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitimeSun Jun 10, 2012 7:34 am by HLH_Eminem

» Phút giây ngày ấy
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitimeThu Jun 07, 2012 7:28 pm by admin

» Clip buổi họp mặt cựu Học Sinh Vân Đồn 20 11 2010
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitimeThu Jun 07, 2012 7:25 pm by admin

» [Giới thiệu] Lớp 10a11-Trưng Vương
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitimeThu Dec 01, 2011 1:11 am by admin

March 2024
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031
CalendarCalendar
Affiliates
free forum

[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]]

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Gà_Chết =]]

Gà_Chết =]]

[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] Empty
Bài gửiTiêu đề: [Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]]   [Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitimeTue Aug 02, 2011 2:47 am

[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] Datewarppromo

Thể loại: Visual Novel / Multi Ending / Romance

Cấu hình: Mini game kiểu swap scene nên đòi hỏi k cao, tương thích hầu hết PC/laptop

Nội dung: Game tâm lý tình cảm cho các bạn nữ Con trai chơi cũng được, nếu hứng thú với việc lãng mạn cùng các hoàng tử trong game. Bạn sẽ vào vai một cô bé 19 tuổi tên là Janet, đi chơi với cậu bạn trai (bạn-là-con-trai). Trên đường về thì... đứt gánh do trời bão và xe hư nên Janet cùng người bạn trú tạm vào một căn nhà gần đó. Đây là một căn nhà kiểu, cho các quý tộc thời cổ xưa và nó được xây trong khu rừng heo hút chả có bóng người (thế mà thằng bạn vẫn đâm đầu lái xe vào đây, lý do thì chơi rồi hiểu ). Trong nhà có 5 người (con zai cả), tuỳ theo cách chơi mà có thể dẫn đến 14 đoạn kết khác nhau (mỗi người trong 6 chàng trai có 1 good ending và 1 bad, thêm 3 extra ending nữa). Người ta tin rằng trong căn nhà có 1 vụ thảm sát xảy ra 5 năm 1 lần, và lúc Janet bước vào căn nhà đó cũng là thời điểm 5 năm từ khi vụ án trước xảy ra ! Đó có thể chỉ là tin nhảm, mà cũng có thể Janet sẽ là nạn nhân tiếp theo, sẽ không ai thấy cô bước ra khỏi căn nhà nữa... Who know ?

Nhân vật:
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] Janet

Là một sinh viên 19 tuổi thích sống cô độc, không giao tiếp nhiều với bạn bè ở trường.
Là người mà bạn sẽ điều khiển trong game.

[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] Bradley

Là mẫu con trai điển hình. Mạnh mẽ và sôi nổi nhưng hơi bốc đồng.
Bradley từng hẹn hò với nhiều cô gái nhưng luôn chia tay sau 1 lần hẹn.

[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] Nathaniel

Là 1 "quý ông" vô cùng lịch sự theo đúng nghĩa của nó. Anh ta chẳng
bao giờ làm mất lòng ai.
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] Alben

Đã từng có 1 tuổi thơ... nữ tính. Nhưng hiện tại Alben sống khép
mình và luôn tỏ ra khó chịu với hầu hết mọi người xung quanh.
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] Linds

Một nhà khoa học tài năng. Có vẻ là 1 lady-killer theo như những gì
Rikku chơi qua, song chưa từng thấy anh ta "manh động" gì với Janet
ngoại trừ nếu mình theo Linds path . bounce
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] Rafael

Cậu thanh niên 18 tuổi này rất hiền lành và... um... ngoan ngoãn (?) (Rikku
nghĩ vậy, từ đầu tới cuối mọi công việc trong nhà đều do Raphael làm). Anh
không từ chối bất kỳ sự nhờ cậy nào song luôn lảng tránh khi có ai đó hỏi
về quá khứ cũng như lai lịch của mình. (Có thể là hoàng tử bạch mã đội lốt
chăng ? Shocked )

Đánh giá: Rikku chưa chơi hết tất cả các endings nên cũng k dám nói khẳng định. Song sau khi chơi hết 10 ending chính (trừ Bradley), có vẻ như Hanako (nhà sx) đã đầu tư rất nhiều về lai lịch nhân vật và cốt truyện. Để nói đây là 1 Visual Novel thông thường thì phải nói là vô cùng tuyệt vời (khi chơi thì hơi nhức đầu vì phải đọc khá nhiều chi tiết để bắt kịp cốt truyện của cả 6 nhân vật, đồng thời phải lăm lăm từ điển vì game có khá nhiều tiếng lóng, nhất là Linds, nhiều ngôn ngữ chuyên dụng của nhà khoa học T_T); song nếu để làm 1 Romance game cho các bạn nữ tìm đến với các chàng hoàng tử thì... có vẻ như là chưa đủ Là một Romance game-hunter, () Rikku cảm thấy tính Romance có vẻ như được đặt nhiều nhất vào một nhân vật nữ khác mà các bạn sẽ gặp vào cuối game. Nhất là Anbel path. Mình nghĩ đó là 1 path hay nhất và nhiều tình tiết bất ngờ, rất lôi cuốn; nhưng ngược lại, không nên đặt nhiều hy vọng vào ending trong path này.
Ngoài ra thì, khi chơi 1 Romance game, mình luôn muốn được tự đặt tên nhân vật. Rất tiếc là Date Warp không có chức năng đó. Nhưng đó chỉ là ý kiến cá nhân, với 1 Visual Novel thì đó là một vấn đề hoàn toàn không quan trọng
Về âm thanh Rikku chỉ có 2 từ: xuất sắc. Nhạc nền hoàn toàn phù hợp với tình cảnh tương ứng. Tất cả các bài nhạc đều không nhàm chán mà lại gây ấn tượng mạnh cho người chơi. Cho nên, nhìn tổng thể, Date Warp là 1 game rất đáng để chơi, để tìm hiểu. Cốt truyện sâu sắc, thấm thía nếu tìm hiểu kỹ. Theo đánh giá khách quan, DW có vẻ thiên về lối tường thuật là Visual Novel hơn Romance RẤT nhiều. Vì thế nếu bạn là người chơi game "Skip-text-for-CG", nên suy nghĩ trước khi chơi, vì CG không có nhiều đâu, toàn chữ thôi Nếu skip hết text thì kết thúc trong vài phút Các bạn nữ nhạy cảm cũng cẩn thận với Bad Ending nhé...

Đồ hoạ & Nhân vật: 8.5/10 (đối với 1 game Visual Novel)
Âm thanh: 9.5/10
Storyline: 10/10 (nếu có 11 thì mình cũng cho )
Gameplay: Hm ? Rikku không nghĩ là có gameplay ở đây. Tất cả chỉ có click text, lựa chọn đáp án và... ngồi coi.
Romance: 2/10 (kết thúc game vẫn thấy chẳng mấy dây liên quan gì mấy với các hoàng tử hết trơn, cứ thấy bơ vơ Các chàng đâm đầu hết vào người-nào-đó-khác rồi Mình như nv phụ á Rolling Eyes ).Riêng vs V thỳ, cứ làm theo mọi điều mà các girl trong truyện tranh thường làm, nếu theo đúng cảm xúc trong truyện tranh thỳ mình sẽ lụm dc cái happy ending của Alben cheers

Screenshot:
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] 0014d1be_medium
[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] 0014d1c0_medium

Yêu cầu: 1 cái quyển từ điển để dịch từ ngữ Laughing
-Có 1 số bad ending có lẽ sẽ nhạy cảm đối vs cái bạn gái Cool Cool

DOWNLOAD: http://www.mediafire.com/?9sq11zr7419u156
admin
Admin
admin

Bài gửiTiêu đề: Re: [Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]]   [Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitimeTue Aug 02, 2011 7:10 am

Wóa! Nhìn cái "font" là iu rùi. Bản đẹp thế này ko chơi uổng nhỉ!
https://welovevd.forumvi.com
Gà_Chết =]]

Gà_Chết =]]

Bài gửiTiêu đề: Re: [Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]]   [Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitimeTue Aug 02, 2011 7:18 am

queen Vy chơi lần đầu dc ngay cái happy ending của Alben, đúng ng tình trong mộng
shikan

Bài gửiTiêu đề: .   [Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitimeSun Jul 15, 2012 4:43 am

ko tai? dc T.T Crying or Very sad No
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]]   [Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]] I_icon_minitime

[Download] Date Warp - Gal game dành cho các bạn gái =]]
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Danh cho cac ban co bit gunny.
» Dành cho Chúng mình...
» MỘT BÀI HỌC SÂU SẮC, Ý NGHĨA MÀ CUỘC SỐNG ĐÃ DÀNH CHO EM
» Em Trong Mắt Tôi - Nguyễn Đức Cường [ dành cho mí bạn gái nhák]